PES6
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

PES Viet Nam - PES6 Vietnam

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
1 ngày tốt lành nhé !

kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình

Go down 
leeyoulong
vietbandwith
lilo-19
031113
Delta_vn
fucca
10 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
fucca
Admin
Admin
fucca

kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Mar 30 2010, 17:26

pes6 thì chắc ở đây ko ai lạ, bài viết này là exp của mình trong pes6 original - pes6 online, vì sao lại là nguyên bản, vì gameplay cân = hơn patch...Các game thủ hardcore trong làng pes6 online cũng chủ yếu chơi default thui
I/ cho ai mới tập đá (ai biết đá rùi bỏ qua nhé Very Happy) cái này thực ra ko liên quan j`
chả có j` nhiều, luyện tập và luyện tập thôi, cố gắng cầm gamepad sao cho có thể đặt ngón giữa lên R2 và L2, di chuyển = analog
train với máy ở các độ khó, bỏ qua 2,4 cũng đc
nắm chắc kĩ thuật di chuyển chuyền sút chém điều khiển quan sát là đủ =]] (nói thì dễ mà chắc đc cũng hơi khó đấy, rảnh viết riêng sau ;Wink)
đá lâu thì sẽ phát triển óc phán đoán và tốc độ phản ứng cao hơn
II/ thui ko lan man nữa, zô nè
1 lý do khiến mình quy ẩn làng pes6 online chính là do thời đó ít đối thủ, nghe thì kiêu căng và hơi chém nhưng mà thật sự ng` đá lại ko nhiều, mà đâu phải lên là gặp
cái này có thể do mình quen vs lag, game MMORPG <3D phát hành 2 năm gần đây ở VN hầu như ko bỏ game nào clown , lag như cơm bữa rùi affraid
hoặc ít cao thủ pes còn chơi pes6
thui lại lan man :]]
đội bóng mình dùng trong pes6 onl là 4-3-3 ManU
kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Download
ZZZ/ rảnh rỗi viết tiếp nè
1/điều khiển GK, 1 kĩ năng rất quan trọng trong pes6 và ps2, đáng tiếc ở bản NG đã ko còn con trỏ thủ môn, ng` chơi chỉ có thể dùng tam giác để điểu khiển, việc này là khá khó
việc điều khiển GK (DKGK) cần luyện tập nhiều để có thể sử dụng hợp lý và hữu ích, xin giới thiệu bậc thầy về DKGK bạn delta_VN, ai đá vs ông này chắc cũng biết khi đối mặt 1vs1 khó ăn ntn
Để sử dụng DKGK thì chỉ cần ở menu player setting chuyển GK cursor sang on, khi điều khiển ấn L1 + tam giác, sau đó là việc của bạn thui...
ở chơi online, vào network options, cursor settings chọn GK on
2/h đến nút O hén, chém What a Face tron
chém thì nhiều loại trái phải trc sau..., mục đích chặn bóng chặn ng` gây chấn thg gây ức chế....
vâng nhân ngày kỉ niệm chiến thắng ĐBP tui xin viết tiếp
a/là kiểu gây chấn thg và ức chế (gọi là chơi xấu đó ^^ hay nghệ thuật theo 1 số bạn gọi) cái này tất nhiên injury phải yes, ko thì nghỉ Smile)
-cố gắng nhớ mấy thằng của các đội hay đc SD có độ chấn thg j`, ưu tiên tìm mấy con hàng chấn C (ro béo, robben, j cole...)tránh xa mấy thằng tuy là A nhưng ko bao h dính (henry, ibrahimovic..) và đặc biệt trọng tài Kazuki Ito thì ko CHÉM
-muốn gây chấn thg thì cứ đầu trận mà chiến (exp của thằng bạn đó ^^), và đạp sau, tất nhiên đạp sau chỉ từ >35m thui, khi chém phải đứng càng sát cầu thủ và bóng càng tốt (để trọng tài nghĩ là cố với bóng), trong các trg` hợp sau là hiệu quả nhất: cầu thủ vừa nhận bóng ở giữa sân, cầu thủ vừa lách ng` ở biên, thg` như thế chỉ thẻ vàng hoặc cảnh cáo
Mẹo nhỏ là thay vài cầu thủ dự bị vào chém xong thay ra =))
b/Kiểu chặn bóng và ng` : kiểu này cần phải có kinh nghiệm và khả năng phán đoán cao, thg` thì kiểu này thực hiện khi chạy // hoặc từ đằng trc, do "đâm trc mặt dễ tránh, đâm sau lưng khó phòng" nên kiểu này dễ bị né, cần có 1 cầu thủ gây sức ép cao lên cầu thủ đội bạn , cầu thủ này cũng đóng vai trò khi bên kia né đc sẽ chậm lại đôi chút để ta vào cướp bóng ^^
3/ sút vuong
-sút phạt, gần đây test kiểu này thấy rất hiệu quả, cự ly <19m, 2 thằng sút, thằng 2 là giggs, thằng 1 sút chân phải (R10 là đẹp) chỉnh sao cho giggs sút = chân trái, nhăm vào góc xa thủ môn, ấn L1 + tron lực từ 30-50% của 1 nửa
còn xa hơn thì cứ bum theo các tút phổ biến trên mạng thui
-sút bt bây h phổ biến nhất là vuong+r2, vì kiểu này sút hiểm, chân nào cũng đc, nói chung là lợi hại nhất
III/ tư duy & chiến thuật
sau nhiều năm cày league và cup, tui nhận ra rằng, để chơi ép sân, cần phải có những tiền vệ và tiền đạo tỳ khỏe, giữ bóng tốt, dứt điểm xa và gần tốt, thứ mà MU có lẽ chưa có, vì vậy, tôi xây dựng sơ đồ phòng ngự phản công 4-3-3 với 3 mũi nhọn đều có tốc độ bứt phá cao và dứt điểm ko tồi
trong quá trình XD đội hình, còn tùy vào đối thủ mà biến hóa thay thế các vị trí, VD nhiều khi phải đưa park về đá SB để bắt Henry, ...
updating
Attachments
kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Attachment2.JPG
You don't have permission to download attachments.
(9 Kb) Downloaded 127 times

Được sửa bởi fucca ngày Sat May 08 2010, 11:18; sửa lần 9.
http://pes6.tk
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeThu Apr 01 2010, 17:09

hehe. t cung da tan cong 4-3-3, da MU vs Bar ... lau ko gap roi fucca nhi? hehe. o server dao nay it pro qua nhi, cha nhu hoi trc, may thang chay dau mat tieu.. hihi. hum nao ranh lam buoi off nha ::::DDDD
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeThu Apr 01 2010, 20:05

hi, đang định viết tiếp, pro thì vào đá thử với HUNTER, lilo xem, h toàn 4-2-4 inter ông ạ Evil or Very Mad
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeFri Apr 02 2010, 20:24

hehe.. Ông cứ hỏi HUNTER coi biết Delta_vn là ai ko??? chưa bao h ổng nhận là thắng t đc đâu.. T đá vs ông ấy suốt mà... t bị ban nick ở 4rum nên ko nói đc j cả?? Smile)... ông cứ hỏi đi... hehe.. cứ 4-4-2 là thắng đc 4-3-3 àh.. tùy từng ng chứ.. hehe

Được sửa bởi Delta_vn ngày Mon Apr 19 2010, 12:27; sửa lần 1.
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeFri Apr 02 2010, 21:17

cái đấy là tất nhiên, ko gặp ông tui cũng chẳng thua ai =]]
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeSat Apr 03 2010, 16:57

hehe, trong 4rum cứ tôn thờ lối đá của HUNTER, chứ t thấy bt.. tuy nhiên thắng thua là chuyện bt mà, ko ai thắng đc mãi mà... chỉ tội t chưa đá vs mấy ông còn lại, k bít đá tnào thôi... Very Happy... mà sao dạo này đúng là có lắm thằng Alt F4 thật, đá a kay vl... Very Happy
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeSat Apr 03 2010, 22:11

khà khà, làm sao thắng mãi đc, nhưng đá nhiều trận tổng kết lại ko thua thoai
theo tôi lilo đá tốt hơn hunter nhất là phong ngự ,tomkanney thì thấy ca ngợi mà sao đá thất vọng quá Neutral
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeSun Apr 04 2010, 16:44

mấy ông ấy t chưa đá bao h nên chả biết đá đấm sao nữa... ông thấy thằng đứng lên ca ngợi có tên tuổi j ko?? Nếu mà 1 cao thủ đứng lên ca ngợi thì t còn đồng ý, chứ cho mấy con gà đứng lên ca ngợi hả?? chưa tin đc Wink)

Lại còn có thằng tự lăng xê mình mới vl chứ...
bằng chứng này:
""lovestar2512 : co ai biet fly2512 k .ong nay cam cac doi AC,MU,BAC hay phet""

Ối sặc mất, cái nick vs cái tên nói lên tất cả rồi.. tự lăng xê... thằng này có công nghệ lăng xê vãi thật Wink)
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeSun Apr 04 2010, 17:46

Tomkanney tôi xem clip , với lại thành tích rồi ai cũng bảo ngang cơ HUNTER Cool
còn thăng tự lăng xê ko để ý vì nó ở HCM thì phải
axx vừa đá với 1 ông ngày xưa đá barca ko bao h win đc mình mà h chuyển sang inter mình thua What a Face sức mạnh của inter to quá affraid
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeMon Apr 05 2010, 11:34

hum nay đánh giá các CLB hàng đầu - ý kiến cá nhân Very Happy
theo mềnh trong pes6 default có 4 CLB mạnh nhất là Inter, chelsea, MU và barca
1/ thủ môn
inter = mu = chelsea = 10, barca 8 cho phấn khởi chứ 7 thôi =))
2/ hàng phòng ngự
barca = inter = 10, chelsea = MU = 9
3/ tuyến giữa
chelsea 10, inter = Mu=9, barca toàn hàng cùi bắp 8
4/ hàng công
inter 10, barca 9, MU = chelsea = 8
tổng kết inter 39, chelsea 37, MU 36, barca 34
ngoài ra còn Milan, Real cũng mạnh nhưng Milan hàng công cùi quá, real thì dễ chấn thương và hàng phòng ngự quá lùn, tiền vệ ko có j` nổi bật
> nếu đá CLB lấy inter thì đã là mạnh nhất, CLB nào cũng bị thiệt, nếu ngang cơ hoặc chênh lệch 1 chút thì lấy inter có 60% win, vậy Brazil thì mới có cửa công bằng
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeMon Apr 05 2010, 15:41

uhm, có lý. T cũng thấy ghét bọn nào đá Inter, mạnh vãi chưởng... nhiều lúc cứ lấy thịt đè ng, chả đâu ra đâu cả... Đúng là Inter đều quân thật, k tuyến nào yếu cả? Nhưng t thấy thik đá vs Inter, vì thắng đc bọn nó thấy hả hê vãi l. hehe.
Nhung neu cho hang fong ngu cu bar la 10 diem thi hoi qua'.. Hang fong ngu cua Bar chong bong bong ko tot the dau... ko the bang dc Inter ...
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeMon Apr 05 2010, 19:50

đá với bọn inter cũng sướng vì mấy con gà cũng trở nên khá hơn, mà bọn này phải cái hơi dâm nó hay húc ảo, sút bừa. hàng phong ngự barca theo tui điểm cao vì có puyol (hay đốt lưới nhà tý nhưng nói chung ngon Very Happy) thủ râm thì vô đối + zambrotta
khà khà, đã trả đc mối nhục như con trùng trục ngay
thật hài khi chỉ đá đúng 1 đội INter win rồi tưởng là pro lắm clown
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 06 2010, 08:36

kaka.. Chuẩn men.. Đá mỗi Inter thì cũng chưa có j để nói cả.. Đúng là Puyol là vua đốt lưới nhà thâtj, đá nhiều lúc ức chế vl. còn thủ râm thì đúng là 1 quái vật khu trc cầu môn... nhưng cái khoản chống bóng bổng của Bar thì khỏi bàn, ai cũng biết mà. keke.
Hum wa lên sv gặp tonkaney rồi, đá cũng hay đó, nhưng đá đc có 2 trận, thắng 1 thua 1.. nhưng chưa nói lên điều j cả vì 2 trận đó là cờ tàn, cả 2 cùng đá lâu oy nên chắc tinh hoa cũng ko còn nhiều. hehe...
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 06 2010, 10:34

thảo nào hôm đá vs TOMKANNEY ông ý đá từ đời nào hết cả tinh hoa rồi, mình vừa vào đang sung nên thắng dễ dàng 2 nháy
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 06 2010, 18:38

hehe... ờ.. fải cả 2 thằng cùng sung cơ. đá mới thick... mà đá OL thế này mãi cũng chán,.. hum nào làm vụ OFF đi fucca ơi... rủ mấy prồ đá.. keke
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 06 2010, 20:57

daọ này đc nghỉ cũng chán muh ko có xe, đi xe đạp cùi đến ngại lém
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 06 2010, 21:00

có j t qua chở ông cũng đc mà... gần ko ấy mà. quan trọng là tập hợp đc mọi ng thôi...
ok???
031113

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 13 2010, 13:06

chém gió thể nhỉ.^^ fucca đá lại để xem đội hình nào.
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeTue Apr 13 2010, 22:28

chém cái j` đấy là sự thật thôi, hồi đấy ngoài delta và tranhuy ra ko thấy ai xứng tầm, blueknife mua tay cầm xong đá chán hẳn =))
có 1 vài cháu cũng khá hay mà cả năm ko thấy mặt thì sao gặp nổi Wink) thế nên quy ẩn chơi kiếm thế, trời ko phụ lòng ng`, sv ngày càng phát triển và anh tài nổi lên như nấm sau mưa... giang hồ giậy sóng, fucca phá quan hạ sơn trở lại và lợi hại gấp 0,5 lần =))
031113

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeWed Apr 14 2010, 00:11

^^ kinh kinh
031113

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeWed Apr 14 2010, 00:17

sao chỉ có 2 ông tự chém nhau thế này để tôi vào ăn hôi cái nhỉ. ^^ (HUNTER)
lilo-19

lilo-19

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeWed Apr 14 2010, 19:28

Hô hô đã zô dc để chém gió zới các pro, hẹn bác delta khi nào rảnh đá vs tớ vài trận nữa nhá. Hix đá wai` mà ko bớt gà tí nào hết bounce
Delta_vn
Beginner
Beginner
Delta_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeThu Apr 15 2010, 12:29

ặc ặc, bn mà gà hả?? đá vs bn toát mồ hôi ra lun ấy chứ.. May mới thắng đc thôi mà Very Happy
lilo-19

lilo-19

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeThu Apr 15 2010, 18:36

Delta_vn đã viết:
ặc ặc, bn mà gà hả?? đá vs bn toát mồ hôi ra lun ấy chứ.. May mới thắng đc thôi mà Very Happy
Hề hề hum nọ đá vs bác ăn 2 trận nhưng thua những 3 vẫn còn thấy hơi "ưng ức" Twisted Evil muốn đá tiếp (tranh thủ học tập muh). Nhưng phải công nhận: bác, fucca, tranhuy ở trình cao hơn tui nhìu wa pale (chắc ở cõi trên mới xuống Smile )
Ah mà sao bác fucca ko viết tiếp nhỉ, wan trọng nhất là "cách đá thắng được fucca và delta Razz "
fucca
Admin
Admin
fucca

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitimeThu Apr 15 2010, 21:02

mình viết như tiểu thuyết võ hiệp ý Smile
việc đá pes như thuyền đi ngc dòng, ko tiến ắt lùi =))
mình bị lùi về gần đầu nguồn rồi nên mới cùi thế này Sad
còn đánh bại delta mình ko làm đc sao viết, đánh bại bản thân thì cảnh giới này càng cao và càng chưa làm đc
tuy nhiên bất kì đối thủ nào cũng đọc kĩ I - trc phế sau lập Smile
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình   kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình Icon_minitime

kinh nghiệm chiến thuật pes6 của mình
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» Các cậu cho mình hỏi về Uni
» Ai Làm Hộ Mình cái
» chỉ dùm mình
» Bạn cho mình hỏi về tool DKZ
» Các bạn cho mình hỏi về ID team.